เลือกภาษา
![Thai](/modules/mod_gtranslate/tmpl/lang/16/th.png)
X
ในวันที่ 9 เดือนกรกฎาคม 2567 นำโดย ท่านนายกกองมณี วะชุม ร่วมกับคณะผู้บริหารแลท่านนายกกองมณี วะชุม ร่วมกับคณะผู้บริหารและกองการศึกษาฯ องค์การบริหารส่วนตำบลท่าบ่อ สงคราม ได้ดำเนินการลงพื้นที่สุ่มตรวจ โรงเรียนในเขตพื้นที่องค์กรปกครองท้องถิ่น ในการติดตาม ตรวจสอบ และประเมินผลการดำเนินงานโครงการอาหารกลางวัน ของ รร. บ้านนาเพียง เพื่อ ประโยชน์สุขของเด็ก เยาวชนและประชาชนในท้องถิ่นอย่างยั่งยืนและเพื่อป้องกันการทุจริต งบประมาณ ค่าอาหารกลางวันเด็กนักเรียน ตามหนังสือที่มท.0816.2/ว4848 ลงวันที่ 21 พ.ย. 2566
ในวันที่ 9 เดือนกรกฎาคม 2567 กองการศึกษาฯ องค์การบริหารส่วนตำบลท่าบ่อสงคราม ได้ดำเนินการลงพื้นที่สุ่มตรวจ สถานศึกษาในสังกัดองค์กรปกครองท้องถิ่น ในการติดตาม ตรวจสอบ และ ประเมินผลการดำเนินงานฯ ของ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านนาเพียง เพื่อประโยชน์สุขของเด็ก เยาวชน และประชาชนในท้องถิ่นอย่างยั่งยืนและเพื่อป้องกันการทุจริตงบประมาณ ค่าอาหารกลางวันเด็กนักเรียน ตามหนังสือที่ มท.0816.2/ว4848 ลงวันที่ 21 พฤศจิกายน 2566
ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก ในสังกัดกองการศึกษาฯ องค์การบริหารส่วนตำบลท่าบ่อสงคราม ได้จัดกิจกรรม สาธารณประโยชน์ หนูน้อยจิตอาสา “เก็บขยะ และปลูกผัก” ประจำเดือน กรกฎาคม 2567 เพื่อปลูกฝังให้ผู้เรียนมีจิตสำนึกที่ดี ในการพัฒนาสิ่งแวดล้อมให้สะอาด น่าอยู่ เป็นนักพัฒนาจิตอาสาตัวจิ๋ว ในการเสียสละทำ ประโยชน์เพื่อส่วนรวม
อ่านเพิ่มเติม: กิจกรรม สาธารณประโยชน์ หนูน้อยจิตอาสา “เก็บขยะ และปลูกผัก” ประจำเดือน กรกฎาคม 2567
ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก ในสังกัดกองการศึกษาฯ อบต.ท่าบ่อสงคราม ได้ดำเนินการตามแนวทางการบูรณาการกิจกรรม “หนูน้อยปลูก ผักสวนครัว เพื่อสร้างความมั่นคงทางอาหาร”ตามแนวการจัด กิจกรรมเตรียมประสบการณ์บูรณาการเรียนรู้ เพื่อเสริมสร้าง คุณลักษณะ อยู่อย่างพอเพียง ตามหลักสูตรการศึกษาปฐมวัยของ สถานศึกษา ประจำเดือน กรกฎาคม 2567
เว็บไซต์ www.thabosongkhram.go.th มีการใช้งานเทคโนโลยีคุกกี้หรือเทคโนโลยีอื่นที่มีลักษณะใกล้เคียงกันกับคุกกี้ บนเว็บไซต์ของเรา โปรดศึกษานโยบายการใช้คุกกี้และนโยบายความเป็นส่วนตัวของข้อมูล ก่อนใช้บริการเว็บไซต์ ได้ที่ลิงค์ด้านข้าง...